วันที่ 25 มกราคม 2566 มกราคม 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอปง ตรวจติดตามโรงฆ่าสัตว์ที่ได้รับใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่า ของโรงฆ่าและชำแหละสุกรเทศบาลตำบลปง กำลังการผลิต 50 ตัว/วัน ตั้งอยู่เลขที่ 10/3 ม.3 ต.ปง อ.ปง จ.พะเยา และโรงฆ่าสัตว์เทศบาลตำบลงิม เพื่อให้เป็นไปตามกฎกระทรวงประกอบกิจการฆ่าสัตว์ พ.ศ.2564 แห่งพระราชบัญญัติควบคุมการฆ่าสัตว์เพื่อการจำหน่ายเนื้อสัตว์ พ.ศ.2559
![1](/webnew/images/pr_66/12/15/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/12/15/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/12/15/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/12/15/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/12/15/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์:ผู้รายงาน