วันที่ 25 มกราคม 2566 น.สพ. นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และจนท.กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ นำโดย ร่วมกับ นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง และเจ้าหน้าที่ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง ปฏิบัติงานตรวจประเมินเพื่อการรับรองสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ปลอดภัย ตามโครงการปศุสัตว์ OK สถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ ปลอดภัย (ตู้หมู) ประจำปีงบประมาณ 2566 ในพื้นที่อำเภอปง เพื่อให้พัฒนาคุณภาพมาตรฐานสินค้าปศุสัตว์ และสร้างทางเลือกและความเชื่อมั่นในความปลอดภัยให้แก่ผู้บริโภคเนื้อสัตว์ ในจังหวัดพะเยา
![3](/webnew/images/pr_66/12/16/3.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/12/16/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/12/16/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/12/16/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/12/16/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดยกลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา