วันที่ 14 กันยายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร. อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายจักริน ระวีศรี ปศุสัตว์อำเภอภูซาง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ บ้านปัว หมู่ที่ 8 ตำบลสบบง อำเภอภูซาง ติดตามโคลูกเกิดจากแม่โคในโครงการธนาคารโค-กระบือเพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ ของเกษตรกรในโครงการฯ พร้อมทั้งชี้แจงวิธีการดำเนินการของโครงการ ให้คำปรึกษาเรื่องการดูแลสุขภาพ การจัดการด้านอาหาร การจัดการคอกเล้าโรงเรือนและการป้องกันแก้ไขปัญหาระบบสืบพันธุ์ แก่เกษตรกรในโครงการ
![1](/webnew/images/pr_66/14/7/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/14/7/3.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/14/7/6.jpg)
![1.1](/webnew/images/pr_66/14/7/1.1.jpg)
*****************************
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูซาง : รายงาน
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง