วันที่ 5 กันยายน 2566 น.สพ.ดร. อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ นายประจวบ เสนาธรรม และเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ปฏิบัติงานโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ ในพื้นที่หมู่ 4 ตำบลอ่างทอง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา เพื่อติดตามการทำสัญญายืมในเกษตรกรรายใหม่ที่ได้ยืมลูกสัตว์ตัวแรกไปเลี้ยงเพื่อผลิตลูกต่อจากเกษตรกรรายเดิม จำนวน 2 ราย และติดตามการเกษตรการกลุ่มผู้เลี้ยงกระบือ บ้านดอยอีสาน หมู่ที่ 2 ตำบล อ่างทอง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา
![2](/webnew/images/pr_66/14/3/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/14/3/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/14/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/14/3/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/14/3/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/14/3/6.jpg)
*********************
#ครอบครัวปศุสัตว์ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ : รายงาน