วันที่ 12 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น.นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมาย นางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ เข้าร่วมสังเกตการณ์การจำหน่ายโคเนื้อพันธุ์ขาวลำพูน โดยวิธีประมูลเป็นรายตัว เพื่อให้เกิดความโปร่งใสในการดำเนินการคัดและจำหน่ายสัตว์ ณ บริเวณคอกคัดสัตว์ ศูนย์วิจัยและบำรุงพันธุ์สัตว์พะเยา ตำบลแม่กา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา ซึ่งได้จำหน่ายโคเนื้อพันธุ์ขาวลำพูน โดยวิธีประมูลเป็นรายตัว จำนวนทั้งสิ้น 61 ตัว มีผู้ที่สนใจเข้าร่วมประมูล จำนวน 23 ราย และประมูลจำหน่ายได้ จำนวน 20 ตัว
![1.1](/webnew/images/pr_66/14/6/1.1.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/14/6/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/14/6/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/14/6/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/14/6/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/14/6/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/14/6/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/14/6/7.jpg)
*********************
กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา : รายงาน
# ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”