วันที่ 30 สิงหาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน และเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ดำเนินการออกสำรวจร้านจำหน่ายเนื้อสุกร ภายในพื้นที่อำเภอเชียงม่วน ซึ่งมีอยู่ทั้งหมด 14 ร้าน ซึ่งอยู่ในพื้นที่ตำบลเชียงม่วน 9 ร้าน ตำบลบ้านมาง 3 ร้าน และตำบลสระ 2 ร้าน
![1](/webnew/images/pr_66/13/31/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/13/31/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/13/31/3.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/13/31/5.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/13/31/4.jpg)
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน