วันที่ 30 สิงหาคม 2566 เวลา 10.00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้คณะกรรมการความเสี่ยงระดับอำเภอปง ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกรที่ยื่นขอรับรองฟาร์มเพื่อประเมินความเสี่ยงฟาร์มเลี้ยงสุกร พร้อมให้คำแนะนำในการเฝ้าระวังโรคสุกรให้เกษตรกร ณ ธีระศักดิ์ฟาร์ม หมู่ที่ 2 ตำบลควร อำเภอปง จังหวัดพะเยา โดยผลการตรวจประเมินคะแนนผ่านตามหลักเกณฑ์
![2](/webnew/images/pr_66/13/30/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/13/30/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/13/30/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/13/30/4.jpg)
****************************
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง : รายงาน
ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”