วันที่ 1 กันยายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร. อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมฯ และนายนนทกานต์ สักลอ เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ ประจำ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ร่วมกับเจ้าหน้าที่ของสำนักงานปศุสัตว์เขต 5 เพื่อ ติดตามผลการดำเนินงานโครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ 2566 ของกลุ่มโคเนื้อ ทุกหมู่บ้าน อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา โดยมีนาย สมาน คำน้อย ประธานกลุ่มเป็นผู้ให้ข้อมูล การติดตามงานในรูปแบบของความก้าวหน้าของกลุ่ม ปัจจัยที่เกิดขึ้น หลังการ ได้เข้าร่วมจัดตั้งเป็นแปลงใหญ่ อนาคตของการดำเนินงาน ในด้านปศุสัตว์ สมาชิกกลุ่ม จำนวนสัตว์และการดำเนินงานปัจจุบัน เพื่อสำนักงานปศุสัตวทัจังหวัดและเขตฯ จะได้นำข้อมูล มาวิเคราะห์ และสรุปผลการดำเนินงาน เพื่อเป็นประโยชน์ในการดำเนินงานในรูปแบบแปลงใหญ่ต่อไป
![2](/webnew/images/pr_66/14/1/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/14/1/1.jpg)
|
![3](/webnew/images/pr_66/14/1/3.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/14/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/14/1/6.jpg)
********************
กลุ่มส่งเสริม ฯ รายงาน