วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายประจวบ เสนาธรรมและเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ปฎิบัติงานโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ บ้านก้าวเจริญ ตำบลน้ำแวน ติดตามการส่งมอบลูกโคตัวแรก อายุครบ 18 เดือนทั้งตัวผู้และตัวเมีย และรับแจ้งลูกเกิดสัตว์ตัวแรกของโครงการฯ จึงได้ให้คำแนะนำขั้นตอนการทำเอกสารแก่เกษตรกร จำนวน 4 ราย ติดตามเอกสารแนบสัญญายืม ตำบลอ่างทองจำนวน 1 ราย
![436730](/webnew/images/pr_66/7/14/436730.jpg)
![436714](/webnew/images/pr_66/7/14/436714.jpg)
![436715](/webnew/images/pr_66/7/14/436715.jpg)
![436708](/webnew/images/pr_66/7/14/436708.jpg)
![436711](/webnew/images/pr_66/7/14/436711.jpg)
![436712](/webnew/images/pr_66/7/14/436712.jpg)
![436718](/webnew/images/pr_66/7/14/436718.jpg)
![436725](/webnew/images/pr_66/7/14/436725.jpg)
![436719](/webnew/images/pr_66/7/14/436719.jpg)
********************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง