วันอังคาร ที่ 18 กรกฎาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา เข้าร่วมจัดกิจกรรมออกหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดพะเยา ณ วัดบ้านต๋อมใน หมู่ที่ 7 ตำบลสันป่าม่วง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา โดยได้ให้บริการให้คำปรึกษาด้านการเลี้ยงสัตว์ แจกวิตามิน แร่ธาตุสำหรับสัตว์ น้ำยาฆ่าเชื้อสำหรับใช้ในฟาร์ม และบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า แก่เกษตรกรที่มาเข้าร่วมงาน
![S 79011864](/webnew/images/pr_66/7/15/S__79011864.jpg)
![S 79011866](/webnew/images/pr_66/7/15/S__79011866.jpg)
![S 79011867](/webnew/images/pr_66/7/15/S__79011867.jpg)
![S 79011868](/webnew/images/pr_66/7/15/S__79011868.jpg)
![S 79011870](/webnew/images/pr_66/7/15/S__79011870.jpg)
***********************
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
#ครอบครัวปศุสัตว์พะเยา ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง