วันที่ 28 มิถุนายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง พร้อมเจ้าหน้าที่ เก็บตัวอย่างเลือดและซีรัมในกระบือ รอบที่ 4 หลังจากฉีดวัคซีนรอบที่ 1 ไปเมือวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2566 เพื่อเฝ้าระวังและศึกษาระดับภูมิคุ้มโรคลัมปีสกิน ในกระบือ ประจำปีงบประมาณ 2566 ในเขตพื้นที่หมู่ 12 ต.งิม อ.ปง จ.พะเยา
![S 38731781](/webnew/images/pr_66/6/28/S__38731781.jpg)
![S 38731783](/webnew/images/pr_66/6/28/S__38731783.jpg)
![S 38731784](/webnew/images/pr_66/6/28/S__38731784.jpg)
![S 38731785](/webnew/images/pr_66/6/28/S__38731785.jpg)
![S 38731787](/webnew/images/pr_66/6/28/S__38731787.jpg)
********************
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง รายงาน