วันที่ 5 กรกฎาคม 2566นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริม และพัฒนาการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ร่วมกับ เจ้าหน้าที่ สำนักงานปศุสัตว์ อำเภอเชียงคำ เข้าร่วม ตรวจประเมิน กับ คณะกรรมการ ของ เจ้าหน้าที่ สำนักงานปศุสัตว์ เขต 5 ดำเนินการ ตรวจประเมิน ศูนย์ ศพก. ด้านปศุสัตว์ ดีเด่น ระดับเขต ประจำปี งบประมาณ 256 6 ซึ่งสำนักงาน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ได้ส่ง ศูนย์ ศพก. ของนาย สมานคำน้อย หมู่ที่ 2 ตำบลเชียงบานอำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา ในการเข้ารับ คัดเลือก ของคณะกรรมการ ในระดับเขต 5 เพื่อเป็นตัวแทนแข่งขันในระดับประเทศ ต่อไป
![1](/webnew/images/pr_66/7/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/7/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/7/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/7/2/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/7/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/7/2/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/7/2/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/7/2/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/7/2/10.jpg)
*********************
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tde/1/16/1f4f8.png)