วันที่ 30 พฤษภาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร. อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายนนทพัทธ์ พูลศิรเจริญกุล นางสาววิศัลย์จุฬา ประทุมชาติภักดี และ นายพิเชษฐ์ คุณาคำ นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ จากกลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน และเชียงม่วน ตามลำดับ เข้าร่วมโครงการอบรมสัมมนาเชิงปฏิบัติการ "สถิติพื้นฐานสำหรับงานระบาดวิทยา" ประจำปีงบประมาณ 2566 ระหว่างวันที่ 29-30 พฤษภาคม 2566 ณ โรงแรมมารวย การ์เด้น กรุงเทพมหานคร โดยได้รับเกียรติจาก นายสัตวแพทย์ ประสิทธิ์ ชัยทวีทรัพย์ ผู้เชี่ยวชาญด้านการป้องกันและควบคุมโรคไวรัสในสัตว์ปีก เป็นประธานในพิธีเปิด โดยวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการอบรมครั้งนี้ เพื่อปรับพื้นฐานความรู้ทางสถิติสำหรับประยุกต์ใช้กับงานระบาดวิทยาในระดับพื้นที่ และเสริมสร้างทักษะการฝึกใช้โปรแกรมทางสถิติ
![1](/webnew/images/pr_66/5/30/3/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/5/30/3/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/5/30/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/5/30/3/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/5/30/3/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/5/30/3/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/5/30/3/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/5/30/3/8.jpg)
**********************************
![🐶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2f/1/16/1f436.png)
![🐱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1/16/1f431.png)
![🐮](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3f/1/16/1f42e.png)
![🐷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb0/1/16/1f437.png)