วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมภูกามยาว ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดพะเยา นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานจังหวัดแบบบูรณาการ จังหวัดพะเยา (ก.บ.จ.) ครั้งที่ 2/2566 เพื่อขอรับงบประมาณเหลือจ่ายตามแผนปฏิบ้ติราชการประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โครงการส่งเสริมการเกษตรตามวิธีชุมชนสู่เกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรมส่งเสริมการเลี้ยงไก่พื้นเมือง ซึ่งเป็นการต่อยอด ขยายผลโครงการที่ดำเนินการแล้วเสร็จเพื่อเพิ่มเติมเป้าหมายโครงการเดิมให้บรรลุผลสัมฤทธิ์มากยิ่งขึ้น โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ โรจนโสทร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในการประชุม ซึ่งที่ประชุม ก.บ.จ.คณะกรรมการฯ ได้เห็นชอบให้ดำเนินการฯ ตามโครงการฯ ที่ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เสนอขอรับงบประมาณฯ
![3](/webnew/images/pr_66/5/30/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/5/30/2/4.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/5/30/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/5/30/2/2.jpg)
***************
กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ รายงาน