วันที่ 16 พฤษภาคม 2566 น.สพ.ดร. อนิรุุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ประสานงานกับโรงพยาบาลเชียงม่วน ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าให้กับอาสาปศุสัตว์และเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนและจะต้องฉีดกระตุ้นซ้ำในวันที่ 23 พฤษภาคม 2566 อาสาปศุสัตว์และเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนมารับการฉีดวัคซีนจำนวน 28 ราย
![3](/webnew/images/pr_66/5/16/2/3.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/5/16/2/6.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/5/16/2/1.jpg)
********************
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน รายงาน