วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน เข้าร่วมการให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ของเทศบาลตำบลเชียงม่วน ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานของศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ณ ศาลาประจำบ้านปิน หมู่ 3 และบ้านกลาง หมู่ 9 ต.เชียงม่วน อ.เชียงม่วน จ.พะเยา มีสุนัขและแมวที่ได้รับการฉีดวัคซีน จำนวน 104 ตัว นอกจากได้ให้คำแนะนำเรื่องการเฝ้าระวังโรคพิษสุนัขบ้า การสังเกตอาการ การปฐมพยาบาลเบื้องต้น รวมถึงการควบคุมประชากรสัตว์เลี้ยง เพื่อเตรียมความในการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้าต่อไป
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง
![5](/webnew/images/pr_66/5/11/4/5.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/5/11/4/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/5/11/4/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/5/11/4/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/5/11/4/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/5/11/4/6.jpg)
………………………………………….
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน