วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง ลงพื้นที่ตรวจสอบสถานที่จำหน่ายร้านค้าปศุสัตว์ OK พร้อมกับมอบใบรับรองสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ปลอดภัย แก่ผู้ประกอบการจำหน่ายเนื้อสุกรและไข่ไก่ที่ได้รับการรับรอง ตามโครงการเนื้อปลอดภัย ไข่สดปลอดภัย ใส่ใจผู้บริโภค (ปศุสัตว์ OK) โดยผลิตภัณฑ์ปศุสัตว์ต้องสามารถตรวจสอบแหล่งที่มาได้ มีการจัดเก็บรักษาที่มีคุณภาพ และจัดจำหน่ายได้อย่างถูกต้อง มีใบอนุญาตภายใต้มาตรฐานตามสัญลักษณ์ปศุสัตว์ OK เพื่อสร้างความมั่นใจแก่ผู้บริโภคในการเลือกซื้อสินค้าปศุสัตว์ที่ได้มาตรฐาน
![2](/webnew/images/pr_66/5/11/3/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/5/11/3/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/5/11/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/5/11/3/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/5/11/3/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/5/11/3/6.jpg)
*************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง จังหวัดพะเยา