วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายประจวบ เสนาธรรมและเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ติดตามลูกกระบือตัวแรก เพื่อส่งคืนโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ ในพื้นที่ตำบลอ่างทอง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา จำนวน 4 ราย คืนลูกกระบือ 5 ตัว สำนักงานฯได้ชี้แจงขั้นตอนการนำไปให้เกษตรกรรายใหม่ยืมต่อ เพื่อให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของโครงการ
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง
![6](/webnew/images/pr_66/5/11/2/6.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/5/11/2/2.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/5/11/2/5.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/5/11/2/7.jpg)
![11](/webnew/images/pr_66/5/11/2/11.jpg)
***********************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ