วันที่ 9 พฤษภาคม 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน เข้าร่วมการให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ของเทศบาลตำบลเชียงม่วน ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานของศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสังสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ณ ศาลาประจำบ้านหลวง หมู่ 1 ต.เชียงม่วน อ.เชียงม่วน จ.พะเยา มีสุนัขและแมวที่ได้รับการฉีดวัคซีน จำนวน 136 ตัว นอกจากได้ให้คำแนะนำเรื่องการเฝ้าระวังโรคพิษสุนัขบ้า การสังเกตอาการ การปฐมพยาบาลเบื้องต้น รวมถึงการควบคุมประชากรสัตว์เลี้ยง เพื่อเตรียมความในการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้าต่อไป
![S 14123128](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123128.jpg)
![S 14123120](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123120.jpg)
![S 14123122](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123122.jpg)
![S 14123123](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123123.jpg)
![S 14123124](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123124.jpg)
![S 14123127](/webnew/images/pr_66/5/9/2/S__14123127.jpg)
………………………………………….
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน