9 พฤษภาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายปริวัฒน์ มงคุณ ปศุสัตว์อำเภอจุน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ได้ออกเยี่ยมฟาร์มเลี้ยงกระบือนายขวัญชัย ไชยมงคล บ้านเลขที่ 122/1 หมู่ 8 ตำบลห้วยยางขาม อำเภอจุน จังหวัดพะเยา ซึ่งมีความตั้งใจและพร้อมที่จะพัฒนาเป็นฟาร์มเลี้ยงกระบือที่มีระบบป้องกันโรคและการเลี้ยงสัตว์ที่เหมาะสม(GFM) โดยคณะเจ้าหน้าที่ได้ให้คำแนะนำในการพัฒนาฟาร์มเพื่อเตรียมความพร้อมในการประเมินขอรับรองเป็นฟาร์ม GFM ชนิด กระบือ ในครั้งต่อไป
![709414](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709414.jpg)
![709415](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709415.jpg)
![709416](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709416.jpg)
![709417](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709417.jpg)
![709418](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709418.jpg)
![709419](/webnew/images/pr_66/5/9/1/709419.jpg)
********************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน