วันที่ 18 เมษายน 2566 นายปริวัฒน์ มงคุณ ปศุสัตว์อำเภอจุน พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน ร่วมกับเทศบาลตำบลห้วยข้าวก่ำ ออกปฏิบัติงานรณรงค์ฉีดวัคซีนป้องโรคพิษสุนัขบ้า ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานของศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระสีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ในพื้นที่ หมู่ 2 บ้านทุ่ง หมู่ 3 สันป่าก้าว และหมู่ 12 ก้าวนคร ตำบลห้วยข้าวก่ำ อำเภอจุน จังหวัดพะเยา โดยบริการฉีดวีคซีนฯ สุนัข จำนวน 357 ตัว แมว 137 ตัว รวมทั้งสิ้น 494 ตัว
![1](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/4/18/1-18/6.jpg)
********************************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน