วันที่ 10 เมษายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายนางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา ร่วมต้อนรับคณะกรรมการคัดเลือก Smart Farmer ดีเด่น ระดับเขต 5 ประจำปี 2566 นำโดยนายสุเทพ สุขผล นักวิชาการสัตวบาลชำนาญการพิเศษ สำนักงานปศุสัตว์เขต 5 และคณะฯ ร่วมพิจารณาคัดเลือก นายสุริยะ ทองสา ที่ตั้งฟาร์มเลขที่ 259 หมู่ 14 ตำบลแม่กา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา ซึ่งเป็น Smart Farmer ดีเด่นระดับจังหวัด ในด้านการเลี้ยงโคเนื้อ โคขุน ซึ่งเป็นผู้ที่มีความรู้ด้านการเลี้ยงโคเนื้อ โคขุน การบริหารจัดการกลุ่มเครือข่ายเกษตรกร การตลาด รวมถึงการแปรรูปโคเนื้อ โคขุน เป็นต้นแบบและจุดเรียนรู้ให้กับเกษตรกรในพื้นที่จังหวัดพะเยาและจังหวัดใกล้เคียงได้
![1](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/4/10/4-10/9.jpg)
*********************
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)