วันจันทร์ที่ 10 เมษายน 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสำราญ สุนทร ปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคลัมปี สกินในโคเนื้อ จำนวน 200 ตัว ณ ฟาร์มเกษตรกร ในพื้นที่ตำบลสันโค้ง อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
ทั้งนี้ ได้ให้คำแนะนำในการดูแลสัตว์หลังทำวัคซีนป้องกันโรคลัมปี สกิน การจัดการฟาร์ม การดูแลสัตว์ในช่วงฤดูร้อน การสังเกตพฤติกรรมสัตว์ และการดูแลสุขภาพสัตว์เบื้องต้น
![1](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/4/10/1-10/8.jpg)
***************************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้