วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.30 น. นายสัตวแพทย์บุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทนปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมโครงการ "อำเภอ..ยิ้มเคลื่อนที่" (Amphoeyim Mobile Service) ณ บ้านห้วยกอก (ย่อมบ้านน้ำกาด) หมู่ที่ 2 ตำบลผาช้างน้อย อำเภอปง จังหวัดพะเยา โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์การบริหารส่วนตำบลผาช้างน้อยสมาชิกกิ่งกาชาดอำเภอปง กำนัน ผู้ใหญ่บ้านในเขตพื้นที่ตำบลผาช้างน้อย และราษฎรบ้านห้วยกอก (ย่อมบ้านน้ำกาด) เข้าร่วมรับบริการโครงการดังกล่าว โดยในส่วนของสำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง ได้ให้คำแนะนำถึงภารกิจในพื้นที่ตลอดจนสาธิตการทำวัคซีนป้องกันโรคระบาดในสัตว์ปีกและมอบวัคซีนให้กับเกษตรกร โดยมีนายจรูญ สร้อยจิต นายอำเภอปง เป็นประธานจัดโครงการ
![3](/webnew/images/pr_66/2/15/3.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/2/15/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/2/15/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/2/15/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/2/15/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
สนง.ปศุสัตว์อำเภอปง รายงาน