วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ ปฏิบัติงานสำรวจการจัดการมูลสัตว์ จากฟาร์มโคเนื้อ และฟาร์มโคนม GAP และให้คำแนะนำการจัดการด้านสิ่งแวดล้อม เพื่อประเมินศักยภาพการจัดการก๊าซเรือนกระจกในฟาร์มโคเนื้อและฟาร์มโคนมเพื่อหาแนวทางการลดก๊าซเรือนกระจกที่เกิดจากโค ในพื้นที่อำเภอดอกคำใต้
![1](/webnew/images/pr_66/2/8/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/2/8/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/2/8/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/2/8/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/2/8/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/2/8/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/2/8/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/2/8/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/2/8/9.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา