วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ ปฏิบัติงานสำรวจการจัดการมูลสัตว์ จากฟาร์มโคเนื้อ และฟาร์มโคนม GAP และให้คำแนะนำการจัดการด้านสิ่งแวดล้อม เพื่อประเมินศักยภาพการจัดการก๊าซเรือนกระจกในฟาร์มโคเนื้อและฟาร์มโคนมเพื่อหาแนวทางการลดก๊าซเรือนกระจกที่เกิดจากโค ในพื้นที่อำเภอเมืองพะเยา และอำเภอแม่ใจ
![31922](/webnew/images/pr_66/2/4/31922.jpg)
![31917](/webnew/images/pr_66/2/4/31917.jpg)
![31918](/webnew/images/pr_66/2/4/31918.jpg)
![31919](/webnew/images/pr_66/2/4/31919.jpg)
![31920](/webnew/images/pr_66/2/4/31920.jpg)
![31921](/webnew/images/pr_66/2/4/31921.jpg)
![31923](/webnew/images/pr_66/2/4/31923.jpg)
![31924](/webnew/images/pr_66/2/4/31924.jpg)
![31925](/webnew/images/pr_66/2/4/31925.jpg)
![31927](/webnew/images/pr_66/2/4/31927.jpg)
![31926](/webnew/images/pr_66/2/4/31926.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา