วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ปศุสัตว์อำเภอภูซาง และนายศุภวุฒิ ฟ้าเลื่อน นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูซาง เข้าร่วมการประชุมหัวหน้าส่วนราชการ/หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้บริหารสถานศึกษาและผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา โดยมีนายกิตติ ชัยดรุณ นายอำเภอภูซาง เป็นประธานในการประชุม ในการประชุมมีการชี้แจงและประชาสัมพันธ์งานและกิจกรรมขอหน่วยงานในอำเภอภูซาง เช่น การเตรียมการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควันฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) การจัดงานผ้าป่าสามัคคี เพื่อช่วยเหลือผู้ยากไร้และด้อยโอกาสในอำเภอภูซางและการขอความร่วมมือสถานประกอบการร้านอาหาร ร้านกาแฟ ทำห้องฟอกอากาศ “ห้องปลอดฝุ่นอุ่นใจ”
![1](/webnew/images/pr_66/2/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/2/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/2/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/2/2/4.jpg)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)