วันที่ 11 พฤศจิกายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุชาติ ชัยชุมภู ปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของสำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา ออกทำการฉีดวัคซีนป้องกันโรคลัมปีสกิน ในโค-กรบือของสัตว์ในโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ และสัตว์ร่วมฝูง จำนวน 134 ตัว
![4](/webnew/images/pr_65/11/11/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/11/2/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/11/11/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/11/11/2/7.jpg)
![7439](/webnew/images/pr_65/11/11/2/7439.jpg)
![7440](/webnew/images/pr_65/11/11/2/7440.jpg)
![7441](/webnew/images/pr_65/11/11/2/7441.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)