วันที่ 14พฤศจิกายน2565 นายสัตวแพทย์ สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปงออกตรวจเยี่ยมเกษตรกรผู้เลี้ยงโค-กระบือ โครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ และติดตามการแจ้งลูกเกิด ลูกโคตัวแรกที่มีอายุครบ 18 เดือนในพื้นที่ ม.2(บ้านใหม่ดอนมูล) ต.ควร (โดยเป็นลูกโคเพศผู้ 4 ตัว เพศเมีย 5 ตัว)พร้อมทั้งแนะนำดูแลสุขภาพสัตว์ การเตรียมพืชอาหารสัตว์ การป้องกันโรคระบาดสัตว์
![7](/webnew/images/pr_65/11/14/7.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/14/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/14/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/11/14/6.jpg)
![7439](/webnew/images/pr_65/11/14/7439.jpg)
![7440](/webnew/images/pr_65/11/14/7440.jpg)
![7441](/webnew/images/pr_65/11/14/7441.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)