วันที่ 10 พฤศจิกายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์ฯ และเจ้าหน้าที่ พร้อมด้วยนายประจวบ เสนาธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ และเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอฯ รับหญ้าแห้ง จากศูนย์วิจัยและพัฒนาอาหารสัตว์แพร่ มอบให้กลุ่มผู้เลี้ยงโค-กระบือ ตำบลอ่างทอง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้เกษตรกรเนื่องจากน้ำท่วมแปลงหญ้า และบริเวณที่ตั้งฟาร์มขาดพืชอาหารสัตว์ จำนวน 5,000 กิโลกรัม เกษตรกรที่ได้รับการช่วยเหลือ และสนับสนุนหญ้าแห้งจำนวน 59 ราย
![1](/webnew/images/pr_65/11/10/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/11/10/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/11/10/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/10/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/10/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/11/10/6.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
กลุ่มยุทธศาสตร์ฯ:รายงาน