วันที่ 8 มิถุนายน 2556 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายจักริน ระวีศรี ปศุสัตว์อำเภอภูซาง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอฯ ร่วมกิจกรรมวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field day) ครั้งที่ 7/2565 ณ ลานเอนกประสงค์บ้านสบบง หมู่ที่ 10 ตำบลสบบง อำเภอภูซาง โดยมีนายคเณศ คำนนท์ นายอำเภอภูซาง เป็นประธานในพิธีเปิดงานฯ โดยจัดกิจกรรมฐานเรียนรู้ด้านการเกษตรและหน่วยงานราชการในพื้นที่อำเภอภูซาง ทั้งนี้ทางสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ได้จัดกิจกรรมให้ความรู้แก่เกษตรกรที่สนใจเกี่ยวกับการเลี้ยงสัตว์ทางปศุสัตว์ การดูแลสุขภาพสัตว์ การวางแผนโปรแกรมดูแลสุขภาพสัตว์เบื้องต้น พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์การให้บริการของทางปศุสัตว์จังหวัดพะเยาและปศุสัตว์อำเภอภูซาง แก่ผู้ร่วมงาน
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/8-6-65-1/1/7.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูซาง:รายงาน🌺🌺