วันที่ 1 มิถุนายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสมศักดิ์ ฉายชูวงษ์ ปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว รักษาราชการแทน ปศุสัตว์อำเภอจุน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน ออกตรวจคุณภาพ และการเก็บรักษานมโรงเรียน 2 แห่ง ได้แก่ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลทุ่งรวงทอง และโรงเรียนบ้านปงสนุก พบว่านมมีคุณภาพตามมาตรฐาน ทั้งการขนส่งและการจัดเก็บ ทั้ง 2 แห่ง
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-6-65/1/6.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺สำนักงานปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ:รายงาน🌺🌺