วันที่ 6 มิถุนายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ออกตรวจคุณภาพ และการเก็บรักษานมโรงเรียน 2 แห่ง ได้แก่ โรงเรียนชุมชนบ้านหลวง และโรงเรียนบ้านไชยสถาน พบว่าเป็นนมกล่องยูเอชทีและพาสเจอร์ไรซ์ นมมีคุณภาพตามมาตรฐาน ไม่หมดอายุ การจัดเก็บรักษาถูกต้อง อยู่ในอุณหภูมิที่เหมาะสม
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/6-6-65/1.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/6-6-65/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/6-6-65/4.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/6-6-65/2.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน:รายงาน🌺🌺