วันที่ 25 พฤษภาคม 2565 น.สพ. สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ พร้อมด้วยนางอรุณ จินะใจหาญ เกษตรกรเจ้าของศูนย์เครือข่าย ศพก. อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา เข้าร่วมพิธีเปิดการฝึกอบรมหลักสูตร การฝึกอบรมเพื่อพัฒนาทักษะการเป็นวิทยากร สำหรับศูนย์เครือข่าย ศพก. ด้านปศุสัตว์ ภายใต้โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ประจำปี 2565 โดยมี นายพนม มีศิริพันธ์ ปศุสัตว์เขต 5 ให้เกียรติเป็นประธาน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 25-27 พฤษภาคม 2565 ณ โรงแรมเชียงใหม่ออร์คิด อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเรียนรู้เทคนิคการเป็นวิทยากร ศิลปะการนำเสนอ ทักษะการถ่ายทอดความรู้ ตลอดจนพัฒนาบุคลิกภาพของการเป็นวิทยากร เพื่อสามารถนำไปประยุกต์เสริมสร้างทักษะการเป็นวิทยากร ถ่ายทอดความรู้ให้แก่เกษตรเครือข่าย ศพก. และเกษตรกรผู้ที่สนใจด้านการปศุสัตว์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/7.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/6.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/7.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/25-5-65/1/6.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺ส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์:รายงาน🌺🌺