วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ สพ.ญ.สิรินาถ โพธิปัญญา นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว ร่วมกับด่านกักกันสัตว์พะเยา เข้าตรวจรับรองสถานฟาร์มปลอดโรคปากและเท้าเปื่อยในฟาร์มสุกร ของนายธนธัส ร่วมจิตต์ ตั้งอยู่เลขที่ 211 หมู่ 4 ตำบลห้วยแก้ว อำเภอภูกามยาว จังหวัดพะเยา เพื่อให้เป็นไปตามระเบียบกรปศุสัตว์ ว่าด้วยการตรวจรับรองสถานฟาร์มปลอดโรคปากและเท้าเปื่อยในสุกร พร้อมให้ความรู้ด้านสัตว์ การสุขาภิบาลสัตว์ การใช้ยาสัตว์ การใช้วัคซีนสำหรับสัตว์ การดูแลรักษาสัตว์เบื้องต้น
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/2.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/1.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/3.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/4/7.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์:รายงาน🌺🌺