วันพฤหัสบดี ที่ 19 พฤษภาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ฝ่ายบริหารทั่วไป ร่วมกิจกรรมประดิษฐ์ผีเสื้อเพื่อนำไปประดับนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 โดยมี นายศักดิ์ฤทธิ์ สลักคำ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมฯ ซึ่งรัฐบาลกำหนดจัดงานดังกล่าวในระหว่างวันที่ 1-15 สิงหาคม 2565 ณ บริเวณถนนราชดำเนินกลาง ซึ่งภายในนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 จะมีการนำผีเสื้อที่ประดิษฐ์จากผ้าไหม ผ้าฝ้าย หรือผ้าตามอัตลักษณ์ของแต่ละจังหวัดไปประดับร่วมภายในนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติฯ
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/19-5-65/3/6.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺ฝ่ายบริหารงานทั่วไป:รายงาน🌺🌺