วันพฤหัสบดีที่ 7 เมษายน พ.ศ. 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสัตวแพทย์กฤษณ์ิ พิมพ์งาม หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา เข้าร่วมสังเกตการการจำหน่ายโคเนื้อพันธุ์ขาวลำพูน ณ ศูนย์วิจัยและทดสอบพันธุ์พะเยา โดยมีวัวเข้ารับการประมูลครั้งนี้ จำนวน 51 ตัว
-เพศเมีย จำนวน 3 ตัว
-เพศผู้ จำนวน 48 ตัว
โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมกันประมูล จำนวน 24 ราย
-เพศเมีย จำนวน 3 ตัว
-เพศผู้ จำนวน 48 ตัว
โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมกันประมูล จำนวน 24 ราย
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-2/2.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-2/1.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-2/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-2/4.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา:รายงาน🌺🌺