วันที่ 7 เมษายน 2565. น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายประจวบ เสนาธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ พร้อมเจ้าหน้าที่ได้ออกติดตามลูกเกิดโคตัวแรกโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ ที่เกษตรกรยืมเพื่อการผลิต ในพื้นที่หมู่ 9 ตำบลอ่างทอง จำนวน 1 ราย เพื่อรับแจ้งเกิดลูกโคตามขั้นตอนการดำเนินโครงการฯ ให้คำแนะนำการดูแลสุขภาพสัตว์เพื่อให้ได้ลูกตัวทึ่ 2 การเตรียมการมอบลูก การเอกสารแจ้งเกิด
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-1/4.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-1/7.jpg)
![8](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-4-65-1/8.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์:รายงาน🌺🌺