วันที่ 5 เมษายน 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้จนท.กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ นำโดย น.สพ.บุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญพิเศษ นายณัฐวุธ พันธ์พืช นักวิชาการสัตวบาล และนางสาวนัฏนรี หวลอารมณ์ เจ้าพนักงานสัตวบาล ปฏิบัติงานตรวจติดตามสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ปลอดภัย ตามโครงการปศุสัตว์ OK สถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ และไข่สดปลอดภัย (Modern trade) ประจำปีงบประมาณ 2565 ในพื้นที่อำเภอเมืองพะเยา เพื่อให้รักษาระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าปศุสัตว์ และสร้างทางเลือกและความเชื่อมั่นในความปลอดภัยให้แก่ผู้บริโภคเนื้อสัตว์ และไข่ไก่ในจังหวัดพะเย
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/2.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/4.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/5-4-65-3/6.jpg)
🌺🌺กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์:รายงาน🌺🌺