วันศุกร์ ที่ 11 มีนาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ โดยนางสนธยา มานะเพียร และ นายนนทกานต์ สักลอ ลงพื้นที่ ณ ค่ายขุนเจืองธรรมิกราช อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา เพื่อติดตามความก้าวหน้าของโครงการ และ การถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านการบันทึกข้อมูลด้านการเลี้ยงสัตว์ปีก ADG และFCR เพื่อเป็นการเก็บข้อมูลการเลี้ยงไก่พื้นเมืองเชิงเปรียบเทียบระหว่างสองสายพันธุ์ ประดู่หางดำและไก่กระดูกดำ จะได้ส่งต่อความรู้ และข้อมูลให้กับทหารพันธุ์ดีแลเกษตรกรรุ่นใหม่ต่อไป
![229143](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229143.jpg)
![229141](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229141.jpg)
![229142](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229142.jpg)
![229144](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229144.jpg)
![229145](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229145.jpg)
![229150](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/14-03-65-1/229150.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์🌸🌸