วันที่ 10 มีนาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ โดยนางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนากาปศุสัตว์และเจ้าหน้าที่ พร้อมด้วยนางสาววิศัลย์จุฬา ประทุมชาติภักดี นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการและเจ้าหน้าที่ของสำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน ร่วมตรวจสอบและเตรียมจุดลงสัตว์และกักสัตว์มอบโค-กระบือ โครงการธคก.ฯ ณ หมู่ที่ 3 บ้านร่องย้าง ตำบลลอ อำเภอจุน ซึ่งมีกำหนดการมอบสัตว์ในวันที่ 16 มีนาคม 2565 โคเพศเมียจำนวน 70 ตัว และกระบือเพศเมีย จำนวน 30 ตัว มอบแก่เกษตรกรกลุ่มวิสาหกิจชุมชนผู้เลี้ยงโคขุนตำบลลอ อำเภอจุน
![168087](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/10-03-65-1/168087.jpg)
![168088](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/10-03-65-1/168088.jpg)
![168089](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/10-03-65-1/168089.jpg)
![168091](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/10-03-65-1/168091.jpg)
![168090](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/10-03-65-1/168090.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์🌸🌸