วันที่ 9 มีนาคม 2565. นสพ.สมบัติ ศุภประภากร. ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมาย ปศุสัตว์อำเภอภูซางพร้อม เจ้าหน้าที่ประจำสำนักงาน และ นายศิริพงศ์ วงค์ใหญ่ ปราชญ์ชาวบ้าน ศูนย์เรียนรู้โคก หนอง นา โมเดล ดำเนินการอบรมเชิงปฏิบัติการ "กิจกรรมส่งเสริมเกษตรทฤษฎีใหม่ ด้านปศุสัตว์ " หลักสูตร “3/5 ประสาน แบบมีส่วนร่วม”ปีงบประมาณ 2565 รุ่นที่ 1 (เกษตรกรเป้าหมาย 23 ราย) ณ ศูนย์เรียนรู้โคก หนอง นาโมเดล บ้านสถาน 2 หมู่ที่ 1 ตำบลภูซาง โดยดำเนินการบรรยาย เปิดเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ทุกภาคส่วนที่เข้ารับการฝึกอบรมสามารถนำการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในครั้งนี้ไปประยุกต์ใช้ประโยชน์ในการประกอบสัมมาชีพตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงต่อไป
![1.1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/1.1.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/3.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/6.jpg)
![8](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/9-03-65-2/8.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้🌸🌸