วันที่ 22 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และหน่วยงานในกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดพะเยา ร่วมจัดโครงการส่งความสุขปีใหม่ มอบให้เกษตรกร/ประชาชน กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ 2566 กิจกรรมจำหน่ายไข่สดราคาพิเศษจากฟาร์มมาตรฐานไก่ไข่ GAP และผลิตภัณฑ์สินค้าปศุสัตว์จากร้านจำหน่ายเนื้อสัตว์ตามโครงการปศุสัตว์ OK ณ ลานจอดรถตลาดเกษตรกร ศาลากลางจังหวัดพะเยา กิจกรรมภายในงานประกอบด้วย การจำหน่ายไข่สดราคาพิเศษจากฟาร์มมาตรฐานไก่ไข่ GAP และเนื้อสุกร จากร้านหมูอินเตอร์ พร้อมสนับสนุนน้ำดื่มแก่ผู้ร่วมกิจกรรม การจำหน่ายผลิตภัณฑ์เนื้อโคขุนที่ได้รับรองโครงการปศุสัตว์ OK โดยกรมปศุสัตว์ จากร้านพะเยาบีฟ การจำหน่ายพืชผักปลอดภัย การแจกน้ำหมักชีวภาพ เมล็ดพันธุ์ปอเทือง และสารเร่ง พด. โดยสถานีพัฒนาที่ดินจังหวัดพะเยา การจำหน่ายผลิตภัณฑ์แปรรูปปลานิลจากวิสาหกิจชุมชนบ้านโป่งเกลือ กลุ่มแปลงใหญ่ภายใต้การดูแลของสำนักงานประมงจังหวัดพะเยา การแจกน้ำข้าวกล้องออแกนิค โดยศูนย์เมล็ดพันธุ์ข้าวจังหวัดพะเยา การแจกเมล็ดพันธุ์ผัก โดยสำนักงานเกษตรจังหวัดพะเยา เพื่อส่งเสริมการตลาดให้เกษตรกรได้จำหน่ายสินค้าเกษตรคุณภาพ อีกทั้งผู้บริโภคได้รับสินค้าที่มีคุณภาพ สะอาด ปลอดภัยในราคาพิเศษ ซึ่งเป็นการลดค่าใช้จ่ายในครัวเรือน และเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจในจังหวัดพะเยา
![9](/webnew/images/pr_65/22/1/9.jpg)
![1](/webnew/images/pr_65/22/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/22/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/22/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/22/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/22/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/22/1/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/22/1/7.jpg)