วันที่ 4 ต.ค.65 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการรับเสด็จสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัติยราชนารี ในการทรงเสด็จออกหน่วยแพทย์พระราชทานและออกหน่วยสัตวแพทย์อาสาจุฬาภรณ์ ณ มหาวิทยาพะเยา ระหว่างวันที่ 17-18 ต.ค.2565 และการ เตรียมความพร้อมในการรับหม่อมหลวงสราลี กิติยากร ผู้แทนพระองค์ ในพระวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ มาบำเพ็ญกุศลถวายผ้ากฐินพระราชทาน ณ วัดหย่วน อ.เชียงคำ จ.พะเยา ในวันที่ 6 พ.ย.2565 โดยมีนายบำรุง สังข์ขาว รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมภูกามยาว ศาลากลางจังหวัดพะเยา ที่ประชุมได้รับทราบร่างกำหนดการและพิจารณามอบหมายงานตามภารกิจของแต่ละหน่วยงาน
![1](/webnew/images/pr_65/10/4/1/1.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/10/4/1/4.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/10/4/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/10/4/1/3.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา