วันที่ 28 พฤศจิกายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เข้าร่วมประชุมโครงการเกษตรระดับหมู่บ้านสู่การผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูงในระดับพื้นที่ ผ่านระบบประชุมทางไกลออนไลน์ (Application Zoom) ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์ ศาลากลางจังหวัดพะเยา โดยมีนายอภัย สุทธิสังข์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุม ประเด็นสำคัญที่ประชุมได้ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนโครงการให้มีประสิทธิภาพประสิทธิผล โดยมีเป้าหมายให้เกษตรกรมีรายได้ มากกว่า 180,000 บาท/ปี และมีรายได้เงินสุทธิฯ เพิ่มขึ้น ร้อยละ 5 ต่อปี
![1](/webnew/images/pr_65/11/28/3/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/11/28/3/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/11/28/3/3.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)