วันที่ 31 ส.ค.2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เข้าร่วมประชุมโครงการปศุสัตว์ก้าวหน้าสู่ทศวรรษที่ 9 กับการพัฒนาปศุสัตว์ไทย ระหว่างวันที่ 29-31 ส.ค.2565ณ โรงแรมรามาการ์เดนส์ กรุงเทพมหานคร โดยมี น.สพ. สรวิศ ธานีโต อธิบดีกรมปศุสัตว์ เป็นประธานการประชุม ซึ่งมีวัตถุประสงค์ในการจัดแสดงผลงานหน่วยงานของกรมปศุสัตว์ แสดงเทคโนโลยีและนวัตกรรมด้านปศุสัตว์ในยุคไทยแลนด์ 4.0 และส่งเสริมการตลาดและสนับสนุนธุรกิจปศุสัตว์ สำหรับเครือข่ายกลุ่มเกษตรกร และวิสาหกิจชุมชน รวมถึงการขับเคลื่อนนโยบายการส่งเสริมและพัฒนาด้านปศุสัตว์ของประเทศ เพื่อความปลอดภัยของผู้บริโภคและส่งเสริมการส่งออกสินค้าปศุสัตว์
![1](/webnew/images/pr_65/8-8/31/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/8-8/31/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/8-8/31/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/8-8/31/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/8-8/31/1/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
ข่าว:สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา