วันที่ 27 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นางสนธยา มานะเพียร เจ้าพนักงานสัตวบาลชำนาญงาน กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานด้านการรับมือกับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศระดับจังหวัดจังหวัดพะเยา ครั้งที่ 2 เพื่อจัดเก็บข้อมูลการปล่อยก๊าซเรือนกระจกวิเคราะห์จัดทำข้อมูลพื้นที่เสี่ยงและจัดทำแผนลดการ ปลดปล่อยก๊าซเรือนกระจกของจังหวัดพะเยา ณ ห้องประชุมโรงแรมเคเอ็มกว๊านพะเยา จังหวัดพะเยา โดยมีนายเทวา ปัญญาบุญ
รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานกล่าวเปิดการประชุม
![69985](/webnew/images/pr_66/6/25/69985.jpg)
![69983](/webnew/images/pr_66/6/25/69983.jpg)
![69986](/webnew/images/pr_66/6/25/69986.jpg)
![69988](/webnew/images/pr_66/6/25/69988.jpg)
![69989](/webnew/images/pr_66/6/25/69989.jpg)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
รายงานโดย กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา