วันที่ 22 มิถุนายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์ฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มยุทธศาสตร์ฯ พร้อมด้วยปศุสัตว์อำเภอปงและปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ออกติดตามประเมินผล เกษตรกรหลังที่เข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพสินค้าเกษตรจากฟาร์มสู่ผู้บริโภค ปีงบประมาณ 2566 ในพื้นที่อำเภอปงและอำเภอเชียงม่วน ซึ่งเป้าหมายของโครงการเพื่อสนับสนุนและส่งเสริมอาชีพสร้างความมั่นคงด้านอาหาร สร้างรายได้ให้เกษตรกรและพัฒนาการเลี้ยงโคเนื้อของจังหวัดพะเยาให้เป็นผู้ผลิตโคเนื้อที่มีคุณภาพปลอดภัยโดยการติดตามในครั้งนี้เกษตรกรได้นำความรู้ที่ได้จากการฝึกอบรมไปพัฒนาการเลี้ยงโคเนื้อให้ได้มาตรฐาน ลดต้นทุนการเลี้ยงโดยการใช้วัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาทำอาหารให้กับโคเนื้อในฟาร์มได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![5](/webnew/images/pr_66/6/21/5.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/6/21/5.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/6/21/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/6/21/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/6/21/3.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/6/21/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/6/21/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/6/21/8.jpg)
********************
#ครอบครัวปศุสัตว์ “ ทำด้วยใจทำให้ไว ทำได้จริง”
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)