วันที่ 22 มิถุนายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ของสำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูซาง ออกติดตามและให้คำแนะนำการเลี้ยงสัตว์ปีกแก่เกษตรกรโครงการอ่างเก็บน้ำห้วยไฟอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ภายใต้โครงการส่งเสริมและพัฒนาพื้นที่โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริสู่ความมั่นคงด้านอาหารของจังหวัดพะเยา ในพื้นที่ หมู่ 13 ตำบลภูซาง อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา ซึ่งเกษตรกรได้รับการสนับสนุนปัจจัยการผลิตด้านการเลี้ยงไก่พื้นเมือง เกษตรกรได้ไข่ไก่บริโภคและจำหน่ายเป็นรายได้เสริม
![2](/webnew/images/pr_66/6/20/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/6/20/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/6/20/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/6/20/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/6/20/5.jpg)
*********************
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)