วันที่ 13 มิถุนายน 2566 เวลา 10.00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายสำราญ สุนทร ปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ ดำเนินงานตามโครงการธนาคารโค - กระบือเพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ ตรวจประเมินราคาโคเนื้อเพศผู้ตัวที่ 1 จำนวน 2 ตัว ณ บ้านกองแล หมู่ที่ 6 ตำบลดงสุวรรณ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา เพื่อจำหน่ายแก่ผู้สนใจต่อไป
![1](/webnew/images/pr_66/6/13/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/6/13/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/6/13/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/6/13/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/6/13/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/6/13/7.jpg)
*********************
รายงานโดย :สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา